![พริกไทยปะเหลียนจะได้ GI..เกษตรกรหวังมูลค่าเพิ่ม พริกไทยปะเหลียนจะได้ GI มทร.ศรีวิชัยหนุนสุดๆ..เกษตรกรหวังมูลค่าเพิ่มกิโลละ 1,000 บาท](https://www.kasetkaoklai.com/home/wp-content/uploads/2020/10/595152-Copy-696x522.jpg)
“เกษตรก้าวไกล” ได้พบกับ ร.ต.อ.วิศิลป์ ทองฤทธิ์ หรือ “ลุงวิศิลป์” อายุ 63 ปี เกษตรกรผู้ปลูกพริกไทยสายพันธุ์ปะเหลียน ในโอกาสที่ได้นำผลิตภัณฑ์พริกไทยมาโชว์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย จังหวัดตรัง ซึ่งในวันดังกล่าว ดร.เอนก เหล่าธรรมทัศน์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมความก้าวหน้าผลการดำเนินงาน “บทบาทมหาวิทยาลัยพัฒนาพื้นที่ : นวัตกรรมการสร้างเศรษฐกิจชุมชนบนฐานทรัพยากรพื้นที่และภูมิวัฒนธรรม”
![ปลูกแบบค้าง ทำจากเสาปูน](https://www.kasetkaoklai.com/home/wp-content/uploads/2020/10/600939.jpg)
![ปลูกให้เลื้อยขึ้นบนต้นไม้](https://www.kasetkaoklai.com/home/wp-content/uploads/2020/10/191979.jpg)
ในอดีตนั้น ลุงวิศิลป์ เคยเป็นครูใหญ่โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน (ตชด.) สันติราษฎร์ อ.ปะเหลียน จ.ตรัง ได้มีโอกาสไปศึกษาดูงานโครงการพัฒนาเกษตรตามแนวพระราชดำริทั่วประเทศ ทำให้รู้เรื่องดิน ปุ๋ย และการปลูกพืชแต่ละชนิดเป็นอย่างดี และเมื่อเกษียณอายุราชการในปี 2558 ได้หันมาเพาะต้นกล้าพริกไทยดำ พันธุ์ปะเหลียน ซึ่งเป็นพันธุ์พื้นเมืองชื่อดัง ที่มีประวัติว่าเรือสำเภาเคยมารับซื้อและส่งไปขายที่เมืองปีนัง ประเทศมาเลเซีย แต่ต่อมาพื้นที่ปลูกพริกไทยค่อยๆหดหายไปปลูกพืชเศรษฐกิจอย่างอื่นแทน ทั้งที่พริกไทยปะเหลียนตามประวัติที่ค้นคว้ามีสรรพคุณทางยามากมาย
![ชาพริกไทยปะเหลียนขายดีมาก(ดูในคลิปประกอบได้)](https://www.kasetkaoklai.com/home/wp-content/uploads/2020/10/600940.jpg)
“ถ้าเป็นผู้ชายเขากินเพื่อบำรุงความเป็นชายชาตรี แต่ถ้าเป็นผู้หญิงจะกินเพื่อขับเลือดลม” ลุงวิศิลป์ กล่าว และบอกอีกว่า หากงานวิจัยที่ มทร.ศรีวิจัยกำลังทำอยู่เผยแพร่ออกมา บวกกับงานแปรรูปเพิ่มมูลค่าต่างๆ เช่น ทำเป็นชาพริกสมุนไพรพริกไทยปะเหลียน ซึ่งขายดีมาก สิ่งสำคัญคือการได้ขึ้นทะเบียนเป็นสิ่งบ่งชี้ทางภูมิศาสตร์(GI) ซึ่งผู้ว่าฯตรังบอกว่าภายในเดือนตุลาคมน่าจะสำเร็จได้ จะทำให้พริกไทยปะเหลียนที่เคยขายกิโลกรัมละ 500 บาท เป็นกิโลกรัมละ 1,000 บาทเลยทีเดียว
![งานปลูกพริกไทยปะเหลียนคึกคัก](https://www.kasetkaoklai.com/home/wp-content/uploads/2020/10/600935-1.jpg)
สำหรับพริกไทยพันธุ์ปะเหลียนนั้นเดิมเป็นพืชป่า เติบโตได้ดีบริเวณที่ลาดชัน เช่น หน้าผาตามภูเขา มีอายุยืนยาวมาก ปัจจุบันมีเกษตรกรนำมาประยุกต์วิธีการเพาะปลูกด้วยการใช้แท่งปูนให้เกาะหรือปลูกกับต้นยางพารา ต้นลองกอง ต้นมังคุด และต้นทุเรียน จะใช้เวลาปลูกประมาณ 1 ปี ก็เริ่มให้ผลผลิตและเก็บเกี่ยวได้ ซึ่งเหมาะสำหรับคนมีพื้นที่น้อย แถมยังขายได้ราคาดี เป็นที่ต้องการของตลาด โดยเฉพาะร้านขายเครื่องแกง และร้านอาหารต่างๆ ยิ่งหากได้นำพริกไทยไปตากแห้ง ราคาก็จะสูงขึ้นตามไปด้วย..เกษตรกรรายใดสนใจสามารถติดต่อไปได้ที่บ้านเลขที่ 75/1 หมู่ที่ 5 ต.ทุ่งยาว อ.ปะเหลียน จ.ตรัง หรือโทร.08-4847-3132
![เพื่อนเกษตรกรมาศึกษาดูงาน](https://www.kasetkaoklai.com/home/wp-content/uploads/2020/10/600938.jpg)