วันที่ 20 มีนาคม 2561 นายสมชาย ชาญณรงค์กุล อธิบดีกรมส่งเสริมการเกษตร และ กรรมการ ธ.ก.ส. เป็นประธานในพิธีมอบวุฒิปัญญาบัตรให้แก่ทายาทเกษตรมืออาชีพ รุ่นที่ 4 ซึ่งมีผู้ผ่านหลักสูตรการอบรม 103 คน โดยเรียนรู้เรื่องการจัดการระบบการผลิต การเพิ่มมูลค่าสินค้า การจัดการตลาดสมัยใหม่โดยการจัดการเรียนรู้ด้วยตัวเอง ฝึกปฏิบัติจริงจากฟาร์มตัวเองเพื่อพัฒนาเป็นผู้ประกอบการเกษตร
![นายสมชาย ชาญณรงค์สกุล อธิบดีกรมส่งเสริมการเกษตร](https://www.kasetkaoklai.com/home/wp-content/uploads/2018/03/myhome_8-682x1024.jpg)
ทั้งนี้ เป้าหมายโครงการมุ่งหวังให้เยาวชนรุ่นใหม่ได้มีความรู้และประสบการณ์ สำหรับนำไปประกอบอาชีพเกษตรกรรมและสืบสานอาชีพต่อจากรุ่นพ่อรุ่นแม่ โดยมี นายอภิรมย์ สุขประเสริฐ ผู้จัดการธนาคาร พร้อมด้วยผู้บริหาร และพนักงานเข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธี ณ ห้องประชุมจำเนียรสารชั้น 24 อาคาร Tower ธ.ก.ส. สำนักงานใหญ่ บางเขน
![นายสมชาย ชาญณรงค์สกุล เป็นประธานในพิธีมอบวุฒิปัญญาบัตร](https://www.kasetkaoklai.com/home/wp-content/uploads/2018/03/myhome_17-1024x682.jpg)
![นายอภิรมย์ สุขประเสริฐ ผู้จัดการธนาคาร ธ.ก.ส.](https://www.kasetkaoklai.com/home/wp-content/uploads/2018/03/620036-1024x683.jpg)
![นายสมชาย ชาญณรงค์สกุล ให้ความสนใจกับเจ้าหน้าที่ ธ.ก.ส.ที่กำลังบรรยาย](https://www.kasetkaoklai.com/home/wp-content/uploads/2018/03/myhome_1-1024x682.jpg)
![บรรยากาศการมอบวุฒิปัญญาบัตร ให้แก่ทายาทเกษตรกรมืออาชีพ รุ่นที่ 4](https://www.kasetkaoklai.com/home/wp-content/uploads/2018/03/myhome-1-1024x682.jpg)